ALAƘAR TARA DUKIYA DA SHEKARU
SADIQ TUKUR GWARZO
Kafar ƙididdigar manyan lamurorin duniya mai suna 'World of statistics' ta yi bajekolin sunayen manyan Attajiran duniya tare da shekarunsu a lokacin da suka soma kasuwanci.
Wannan bayani gagarumi ne a garemu, dube da muhimman abubuwan da zamu iya zakulowa daga gareshi musamman alaƙar dake tsakanin tara dukiya da kuma shekarun ɗan adam.
Ga kaɗan daga abinda binciken ya ƙunsa;-
1. Jadawalin sunayen na ƙunshe ne da Attajirai guda 38, 27 Amurkawa ne, guda 3 Indiyawa, sai saura daga sauran ƙasashe.
2. Mutanen da suka soma kasuwanci har suka zama Manyan Attajiran Duniya daga shekarun haihuwa 0- zuwa shekara 19 guda 2 ne kachal,
sai shekaru 20-29 guda 9,
30-39 guda 5,
40 - 49 guda 12, 50-59 guda 7,
sai 60+ guda 3.
3. Binciken na nufin tara arzikin kasuwanci ba a daɗewar soma kasuwanci take ba, yafi ga manyantakar shekaru wajen soma kasuwancin, domin idan aka lura za a ga cewa ɗan adam ya kan samu cikar hankalinsa daga shekaru 40, kuma attajirai 27 ne suka zama shahararru waɗanda suka soma kasuwanci bayan sun cika shekaru 40 daga cikin 38 na mafi shaharar attajiran duniya.
4. Binciken na nufin masu shekaru (40+) sunfi gam-da-katarin dacewa da samun arzikin kasuwanci sama da matasa (matasa ƴan ƙasa da shekaru 30 guda 11 ne kachal a jerin sunayen)
5. Idan har yawaitar shekarun ɗan adam a duniya na nufin yawaitar ilimi gami da gogewar mu'amala da mutane da samar da sabbin abubuwan da zasu amfane su, to muna iya cewa babu matashin da zai cimma gagarumar nasarar kasuwancinsa har sai ya koyi darussa daga attajirai masu shekaru sannan ya labbaƙa irin ɗabi'o'insu.
6. Binciken na tabbatar mana da cewa dukiya tafi son zama kusa da masu shekaru, wataƙila saboda ɗabi'unsu na sarrafa dukiya yafi tafiya dai-dai da wanda takeso. A kwanakin baya Mawaƙi Davido ya shaidawa duniya cewa a duk sa'ar da ya haɗu da attajiri na ɗaya a Afirka, Aliko Ɗangote, abinda yake faɗa masa shine "Ka tattala dukiyar ka". Don haka, kasancewar 'tattala dukiya' wani lamari ne da yake buƙatar tsawon lokaci kafin a samu ƙwarewa akansa, tana iya yiwuwa shine dalilin da ya sanya masu tarin shekaru (40+) suka fi dacewa sama da matasa.
(Masha Allahu Rabbi, amma dai Allah ke bayar da arziƙinsa wanda yaso kuma a sa'ar da yaso)
Ga jerin sunayen da kafar ƙididdigar ta saki:-
🇺🇸 Bill Gates (Microsoft) - 19
🇺🇸 Mark Zuckerberg (Facebook) - 19
🇺🇸 Walt Disney (Disney) - 21
🇺🇸 Steve Jobs (Apple) - 21
🇮🇳 Ritesh Agarwal (OYO) - 22
🇺🇸 Bill Clerico (WePay) - 22
🇺🇸 Jack Dorsey (Twitter) - 23
🇺🇸 Larry Page (Google) - 25
🇺🇸 Sergey Brin (Google) - 25
🇮🇳 Dhirajlal Ambani (Reliance) - 25
🇨🇳 Jack Ma (Alibaba) - 29
🇺🇸 Elon Musk (SpaceX) - 30
🇺🇸 Jeff Bezos (Amazon) - 30
🇺🇸 Oprah Winfrey (Harpo) - 32
🇺🇸 Estée Lauder (Estée Lauder) - 38
🇺🇸 Henry Ford (Ford) - 39
🇺🇸 Vera Wang (Vera Wang) - 40
🇺🇸 Jeffrey Brotman (Costco) - 40
🇺🇸 Robert Noyce (Intel) - 41
🇫🇷 Christian Dior (Dior) - 41
🇺🇸 John Warnock (Adobe) - 42
🇺🇸 Ralph Roberts (Comcast) - 43
🇺🇸 Donald Fisher (The Gap) - 44
🇺🇸 Sam Walton (Walmart) - 44
🇺🇸 Bob Parsons (GoDaddy) - 47
🇯🇵 Yoshisuke Aikawa (Nissan) - 48
🇮🇪 Tony Ryan (Ryanair) - 48
🇺🇸 Bernie Marcus (Home Depot) - 49
🇺🇸 Gary Burrell (Garmin) - 52
🇨🇭 Henri Nestlé (Nestle) - 52
🇺🇸 Ray Kroc (McDonalds) - 52
🇮🇳 J. C. Mahindra (Mahindra) - 53
🇹🇭 Chaleo Yoovidhya (Red Bull) - 53
🇺🇸 John Pemberton (Coca-Cola) - 54
🇯🇵 Kawasaki Shozo (Kawasaki) - 59
🇺🇸 Charles Flint (IBM) - 61
🇺🇸 Bill Porter (E-trade) - 63
🇺🇸 Colonel Sanders (KFC) - 65
No comments:
Post a Comment